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Kupokea huduma ya afya pamoja na matibabu ya dharura kwa 
wakati  unaofaa bila kubaguliwa.

Kupokea huduma bora zaidi ya afya iwezekanavyo ambayo 
haikuweki katika madhara yasihitajika; na kuhudumiwa 
na wataalamu wa afya waliohitimu, wanaotambulika na 
walioidhinishwa na wanaovalia sare rasmi.

Kuhudumiwa kwa adabu, huruma na heshima.

Kuhudumiwa kwa namna ambayo inaheshimu usiri wako na 
haki yako ya kudumisha usiri.

Haki Zako Wajibu Wako

Kufuata na kutii sera, kanuni na 
taratibu za kituo cha afya na kujaza 
fomu zozote kama inavyotakikana.

Kufuata mfumo wa huduma kwa yule 
aliyetangulia kuhudumiwa kwanza bila 
kujali hadhi yako ya kijamii, kisiasa au 
hadhi nyingineyo ila tu pale ambapo 
hali yako ni ya dharura na inahitaji 
kuhudumiwa kwa  haraka.

Kuwaheshimu na kuwathamini 
wataalamu wa afya na wengine 
walioidhinishwa na wateja wengine.

Kuwapa wataalamu wa afya habari 
sahihi kuhusu afya yako na kuuliza 
maswali na kupata ufafanuzi wa 
mambo usiyoyaelewa.

Kufuata matibabu yaliyoagizwa, hatua 
za urekebishaji na huduma fuatilizi za 
matibabu.

Kutia sahihi kwa ajili ya maamuzi 
yako ya kukataa kupokea matibabu 
yaliyopendekezwa na kituo hicho cha 
afya.

Kulipia tu yale malipo yaliyoidhinishwa 
kwa ajili ya huduma zinazohitaji malipo 
na kupata risti rasmi za malipo hayo; 
na kuwajulisha wasimamizi kama kuna 
hitilafu zozote. 

Namba za Mawasiliano
Jina la Kituo cha Afya    ...............................................
Baruapepe       ...............................................
Nambari  za Simu za Dharura  ...............................................
Nambari za Simu za Kutolea Maoni  .........................................................

Saa za Kutoa Huduma
Jumatatu hadi Ijumaa Kuanzia ...................... hadi  ......................

Jumamosi    Kuanzia ...................... hadi  ......................

Jumapili    Kuanzia ...................... hadi  ......................

Sikukuu za Umma  Kuanzia ...................... hadi  ......................

Karibu:

Kupatiwa habari kamili, sahihi na inayoeleweka na kwa wakati 
ufaao kuhusu afya yako na huduma za afya, kanuni na itifaki 
zake.

Kuhusishwa na kufahamishwa kuhusu maamuzi yakueleweka 
yaliyofanywa kuhusu afya yako na ikiwemo uchaguzi au haki ya 
kutafuta maoni ya muhudumu mwengine wa afya.

Kupokea huduma zaidi, kuhamishwa katika hospitali nyingine 
na mashauri yanayohitajika kwa utunzi wa afya yako.

Kukataa kupokea matibabu.

Kupokea habari wazi na zinazoeleweka kuhusu huduma 
zinazotolewa bila malipo na gharama za huduma  zinazotolewa 
bila malipo katika kituo cha afya.

Kutoa pongezi, maoni na malalamishi kuhusu huduma 
uliyopokea bila uwoga. Tunaahidi kwamba tutawasilisha 
malalamishi yako kwa wakati ufaao na kupitia kwa mchakato 
huru kwa manufaa yako na mtu mwingine yeyote anayehusika 
katika jambo hilo. 

Tusaidie ili tukusaidie!

Toa mapendekezo kuhusu jinsi tunavyoweza kukuhudumia vyema na jinsi unavyoweza kutusaidia kukuhudumia vyema zaidi.
Unaweza kuwasilisha malalamishi kuhusu huduma ulizopata. Tunaahidi kulishughulikia swala hilo na kukupa majibu.

Tafadhali uisome hati yote kama ilivyotolewa katika vijitabu katika maeneo yetu ya kusubiri.

 Ili kuimarisha utendaji kazi katika kituo hiki, hati hii itarekebishwa mara kwa mara baada ya majadiliano na umma na 
wadau.

Hati ya Huduma ya Afya kwa Wagonjwa

Kuhudumiwa kwa usawa bila kujali hadhi yako, ikiwemo Jinsia, 
Ulemavu, Umri, Hali  ya Afya,  Dini au uanachama wa kikundi 
cha walio wachache au cha watu wenye mahitaji maalumu.

Kuwa na uhuru kutokana na mateso, ukatili, unyama na 
kuhujumiwa  unapoendelea kupata matibabu katika kituo cha 
afya.

Kuwa na haki ya kuheshimiwa kimwili  na kuhakikishiwa 
usalama wa utu wako unapoendelea kupata matibabu katika 
kituo cha afya.


